ForumNet
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

ForumNet

chào mừng các bạn đã đến với ForumNet

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

thu~ thuat lam chu~ ky" dong nah`

Go down 
Tác giảThông điệp
chanhtrung1005
Binh Bét
Binh Bét
chanhtrung1005

Nam Tổng số bài gửi : 10
Hiện đang là : Hoc sinh
Tính cách : aj pec"

thu~ thuat lam chu~ ky" dong nah` Empty
Bài gửiTiêu đề: thu~ thuat lam chu~ ky" dong nah`   thu~ thuat lam chu~ ky" dong nah` I_icon_minitimeSat Sep 06, 2008 8:04 pm

Chắc các bạn cũng nhiều lần nhìn thấy những hình động rất vui trên mạng đúng không? một vài trong số đó được làm bằng ImageReady. Bài hôm nay tôi sẽ hướng dẫn bạn làm dạng hình động như sau:
Trước hết bạn cần một số hình mẫu đã! trang web này có rất nhiều mẫu cho bạn chọn

http://www.panelmonkey.org/category.php?id=1

Bạn vào đó và chọn một hình ưng ý. Ở bài này tôi lấy hình này, bạn có thể download về để làm cho đơn giản vì chúng ta cùng làm một hình.
2. Mở nó ra trong Photoshop. Thường hình này là dạng hình trong suốt cho nên nó phải là định dạng Gif, và định dạng Gif thì không thể sửa chữa được. Vì vậy bạn phải vào Image > Mode > RGB để chuyển nó thành dạng chỉnh sửa được.

3. Sau đo bạn dùng công cụ Rect Marq (M) và tạo một vùng lựa chọn bao quanh nhân vật.

2. Mở nó ra trong Photoshop. Thường hình này là dạng hình trong suốt cho nên nó phải là định dạng Gif, và định dạng Gif thì không thể sửa chữa được. Vì vậy bạn phải vào Image > Mode > RGB để chuyển nó thành dạng chỉnh sửa được.

3. Sau đo bạn dùng công cụ Rect Marq (M) và tạo một vùng lựa chọn bao quanh nhân vật.

4. Tạo một tài liệu mới với kích thước khoảng 200x200 Px nền trong suốt.

5. Chuyển sang Move Tool (V) và kéo vùng lựa chọn sang hình bên
6. Lập lại các 3 đến bước 4 bạn sẽ có 2 layer riêng biệt ở tài liệu 200x200 Px.(tài liệu bạn mở ở bước 2)
7. Việc bây giờ đòi hỏi tính chính xác cao, nếu không hình của bạn giật giật rất xấu. Vì vậy bạn phải di chuyển sao cho layer này vừa khít trên layer kia. Ở hình trên tôi khoanh tròn hai điểm giống nhau trong hình, và bạn phải di chuyển sao cho hai vòng màu đen đó chồng khít lên nhau.

8. Lập lại các bước trên đến khi nào hết hình thì thôi. Ở ví dụ này trên layer Palette của tôi có 9 layer. Bạn đánh dấu vào biểu tượng con mắt để ẩn hết các layer đi chỉ giữ lại layer 1.
Hình động cho chữ ký
Chủ nhật, 20/01/2008 - 09:39:am

Chắc các bạn cũng nhiều lần nhìn thấy những hình động rất vui trên mạng đúng không? một vài trong số đó được làm bằng ImageReady. Bài hôm nay tôi sẽ hướng dẫn bạn làm dạng hình động như sau:

1. Trước hết bạn cần một số hình mẫu đã! trang web này có rất nhiều mẫu cho bạn chọn

http://www.panelmonkey.org/category.php?id=1

Bạn vào đó và chọn một hình ưng ý. Ở bài này tôi lấy hình này, bạn có thể download về để làm cho đơn giản vì chúng ta cùng làm một hình.

4. Tạo một tài liệu mới với kích thước khoảng 200x200 Px nền trong suốt.

5. Chuyển sang Move Tool (V) và kéo vùng lựa chọn sang hình bên.

6. Lập lại các 3 đến bước 4 bạn sẽ có 2 layer riêng biệt ở tài liệu 200x200 Px.(tài liệu bạn mở ở bước 2)

7. Việc bây giờ đòi hỏi tính chính xác cao, nếu không hình của bạn giật giật rất xấu. Vì vậy bạn phải di chuyển sao cho layer này vừa khít trên layer kia. Ở hình trên tôi khoanh tròn hai điểm giống nhau trong hình, và bạn phải di chuyển sao cho hai vòng màu đen đó chồng khít lên nhau.

8. Lập lại các bước trên đến khi nào hết hình thì thôi. Ở ví dụ này trên layer Palette của tôi có 9 layer. Bạn đánh dấu vào biểu tượng con mắt để ẩn hết các layer đi chỉ giữ lại layer 1.

9. Chuyển sang ImageReady (Ctrl-Shift-M) và vào Window > Animation để hiển thị hộp thoại Animation nếu của bạn chưa có.

10. Ở trên Animation Palette bạn nhấn vào nút Create new Frame và trên layer Palette bạn ẩn layer 1 đi và cho hiên layer 2 lên bằng cách nhấn vào con mắt.

11. Lập lại quá trình này cho đến hết thì thôi.

thu~ thuat lam chu~ ky" dong nah`
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hướng dẫn cơ bản chơi game "Thiên long bát bộ"
» NASA chuẩn bị khám phá "lớp bí ẩn" của mặt trời
» Giới thiệu chút nào !
» lam` wen ty" nah`
» học ngu vi` choi tiu~ ba" vuong